I Love Earth
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

I Love Earth

Hãy bảo vệ môi trường !

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cây trồng nhà mình

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
huonggiang
Thành viên
Thành viên
huonggiang

Nữ

Cây trồng nhà mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Cây trồng nhà mình   Cây trồng nhà mình I_icon_minitimeFri Jun 06, 2008 7:51 pm

flower Mình rất thích trồng cây, vì vậy vườn nhà mình toàn màu xanh thôi. Mình thường cùng ông nội mình trồng những cây như: Cây sống đời, xới đất và tưới cây cho Cây Hoa Trà, rồi thỉnh thoảng đi hái hoa mộc về ướp trà, hay cũng có lúc mình tự trồng đậu và đỗ nữa chứ,... Nhưng giống cây mình thích nhất là Hoa đá, Cây Sống đời, Xương rồng. Nói chung mình thích những cây thuộc họ xương rồng, vững chắc, kiên cường, dễ thích nghi và luôn luôn tươi đẹp. Nhưng ngược lại, mình không thích hoa hồng hay những bông hoa ly,... Nên nhà mình ít khi trồng hoa hồng lắm.
* Nhưng mình ấn tượng nhất là cây sung nhà mình. Dáng của nó như một chú trâu đang ngoái cổ lại, cành lá xum xuê, trông hiên ngang, và cứng rắn lắm!!! Mỗi năm cho ra nhìu quả, Laughing nên mình toàn lấy quả của nó để chơi " ném sung " với chú chó nhà mình!!!^^
http://vanthoclub.us.to/index.php?act=idx
Einstein18
Thành viên
Thành viên
Einstein18

Nữ
Đến từ : Nhà ở Dải Ngân Hà. Hay đi trên tuyến đường sắt số 999 để đến nhà.

Cây trồng nhà mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cây trồng nhà mình   Cây trồng nhà mình I_icon_minitimeTue Aug 26, 2008 12:30 pm

Tui hổng ưa cây hoa nhiều nhưng tui chỉ thích cây không hoa và cây dại nữa. Tui thích tất tần tật các con động vật đủ loại, thích nhất là gấu Koala ở Ustraylia, sóc bay, gấu trúc nữa. sunny

Cây trồng nhà mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang